จดหมายข่าว
![](https://www.nfccmi.or.th/assets/uploads/pages_img/d6c62-ประชุมโกโก้.jpg)
![](https://www.nfccmi.or.th/assets/img/read-more.png)
วันที่ 17/07/2567
กิจกรรมอบรมเชิงปฏิบัติการ หลักสูตร “หลังการเก็บเกี่ยวโก้โก้” ร่วมกับศูนย์ส่งเสริมอุตสาหกรรมภาคที่ 1 ณ ศูนย์ส่งเสริมอุตสาหกรรมภาคที่ 1 จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อเพิ่มขีดความสามารถการแข่งขันด้วยการยกระดับสินค้าเกษตรสู่เกษตรอุตสาหกรรม![](https://www.nfccmi.or.th/assets/uploads/pages_img/cffeb-เวทีรับฟังแผน.jpg)
![](https://www.nfccmi.or.th/assets/img/read-more.png)
วันที่ 17/06/2567
รับฟังความคิดเห็นจากหน่วยงานและเกษตรกรเพื่อนำปัญหาและความต้องการ นำมาวิเคราะห์ สังเคราะห์ เพื่อหาแนวทางในการแก้ไขปัญหาหรือพัฒนาภาคเกษตรกรรมที่ตรงกับความต้องการของพี่น้องเกษตรมากที่สุด![](https://www.nfccmi.or.th/assets/uploads/pages_img/79121-อ.ดอยสะเก็ด-ยื่นหนังสือ.jpg)
![](https://www.nfccmi.or.th/assets/img/read-more.png)
วันที่ 05/06/2567
นายวิทยา นาระต๊ะ ประธานสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ รับเรื่องปัญหาน้ำประปา อ.ดอยสะเก็ด และจะนำเสนอหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง และเสนอให้นายชาดา ไทยเศรษฐ์ รมช.มหาดไทย รับทราบปัญหานี้อย่างเร่งด่วน![](https://www.nfccmi.or.th/assets/uploads/pages_img/7f709-ประชุม-focus-group-รร.ดิเอ็มเพลส.jpg)
![](https://www.nfccmi.or.th/assets/img/read-more.png)
วันที่ 24/05/2567
นายวิทยา นาระต๊ะ ประธานสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมประชุมการพัฒนาโครงข่ายการคมนาคมในพื้นที่ กลุ่มจังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือและ ภาคเหนือ เชื่อมโยงกับพื้นที่ระเบียง เศรษฐกิจกายใต้กรอบ GMS เพื่อสนับสนุนการพัฒนาด้านเศรษฐกิจและการท่องเที่ยว![](https://www.nfccmi.or.th/assets/uploads/pages_img/546dd-ประชุมกับ-จ..jpg)
![](https://www.nfccmi.or.th/assets/img/read-more.png)